ผลการประกวดเรือโบราณ วาดภาพ และต้นไม้ใหญ่หายากเว็บไซต์จังหวัดพระนครศรีอยุธยา
ภาพ logo website จังหวัดพระนครศรีอยุธยา

ผลการประกวดเรือโบราณ วาดภาพ และต้นไม้ใหญ่หายาก

ผู้เขียน:  นพพร แสงสร้อย จาก ผู้ดูแลระบบ
เมื่อวันจันทร์ที่ 26 พฤษภาคม พ.ศ. 2557 เวลา 10:16:00 น.

 อ่าน 2,106

เมื่อวานนี้ (25 พ.ค. 57) เวลา 19.00 น. ผู้ว่าราชการจังหวัดพระนครศรีอยุธยา นายวิทยา  ผิวผ่อง เป็นประธานในพิธีมอบรางวัลผู้ชนะเลิศการประกวดเรือโบราณ (๑๒ รางวัล) ผู้ชนะเลิศการประกวดวาดภาพ (๑๐ รางวัล) และการประกวดโครงการต้นไม้ใหญ่หายาก และอายุยืน (๓ รางวัล)

ผลการประกวดเรือโบราณ (๑๒ รางวัล)

ประเภทอนุรักษ์

เรือขุด

  • ชนะเลิศ  อำเภอบางซ้าย   เรือมาด (ขายผัดไทย)
  • รองชนะเลิศ อันดับ 1  อำเภอบางปะอิน   เรือหมู (ลำที่ 1)
  • รองชนะเลิศ อันดับ 2  อำเภอบางบาล  เรือหมู (ผักปลอดสารพิษ)

เรือต่อ

  • ชนะเลิศ  อำเภอเสนา   สำปั้น
  • รองชนะเลิศ อันดับ 1  อำเภอลาดบัวหลวง   เรือสำปั้น
  • รองชนะเลิศ อันดับ 2  อำเภอมหาราช  เรือบด (เรือสดงวิธีชีวิตชาวพุทธ)

ประเภทประยุกต์

เรือขุด

  • ชนะเลิศ  อำเภอนครหลวง   เรือพายม้า
  • รองชนะเลิศ อันดับ 1  อำเภอบางบาล  เรือหมู
  • รองชนะเลิศ อันดับ 2  อำเภอภาชี  เรือพายม้า

เรือต่อ

  • ชนะเลิศ  อำเภอผักไห่   เรือเข็ม (เรือชาระวัน - จระเข้)
  • รองชนะเลิศ อันดับ 1  อำเภอพระนครศรีอยุธยา  เรือป๊าป
  • รองชนะเลิศ อันดับ 2  อำเภอบางไทร  เรือเข็ม

ผลการประกวดวาดภาพ (๑๐ รางวัล)

ระดับประถมศึกษา

  • ชนะเลิศ  ด.ญ.กิตติมา ทองแกมใบ   โรงเรียนวัดโคกช้าง (ราษฎร์บำรุง) อำเภออุทัย
  • รองชนะเลิศ อันดับ 1  ด.ญ.วาสนา เขียวชอุ่ม  โรงเรียนจิระศาสตร์วิทยา
  • รองชนะเลิศ อันดับ 2  ด.ช.การ์เซีย อากาศเย็น  โรงเรียนวัดจำปา อำเภออุทัย
  • ชมเชย  ด.ช.สุพจน์ ตรีราวาส  โรงเรียนวัดโคกช้าง(ราษฎร์บำรุง) อำเภออุทัย
  • ชมเชย  ด.ญ.ปาลิตา เรืองสุวรรณ  โรงเรียนวัดจำปา อำเภออุทัย

ระดับมัธยมศึกษา

  • ชนะเลิศ  นายวิศรุต จุลศรีไพรวัลย์   โรงเรียนอยุธยาวิทยาลัย
  • รองชนะเลิศ อันดับ 1  ด.ญ.อณิชชา สัมมนาตรี   โรงเรียนเทศบาลวัดแม่นางปลื้ม
  • รองชนะเลิศ อันดับ 2  นายภูเบศ ปภาสินธุ์  โรงเรียนอยุธยาวิทยาลัย
  • ชมเชย  ด.ช.เสฏฐวุฒิ พรมเมตตา  โรงเรียนวัดบางเดื่อ
  • ชมเชย  ด.ญ.วรรณลิษา ไวยจินดา  โรงเรียนอุทัย

ผลการประกวดโครงการต้นไม้ใหญ่หายาก และอายุยืน (๓ รางวัล)

  • รางวัลชนะเลิศ   ต้นสะตือ   หมู่ 5 ตำบลหันสัง อำเภอบางปะหัน
  • รางวัลรองชนะเลิศ อันดับ 1  ต้นยางนา  หมู่ 3 ตำบลปากกราน อำเภอพระนครศรีอยุธยา
  • รางวัลรองชนะเลิศ อันดับ 2   ต้นโพธิ์   หมู่ 3 ตำบลปากกราน อำเภอพระนครศรีอยุธยา
  • รางวัลรองชนะเลิศ อันดับ 2   ต้นมะขาม   หมู่ 2 ตำบลขนอนหลวง อำเภอบางปะอิน


คำค้นหา
 
comments powered by Disqus
ข่าวในประเภทประชาสัมพันธ์
ข่าวโดยผู้ดูแลระบบ
ข่าวล่าสุด
สนใจมากสุดในรอบเดือน
เข้าชมล่าสุด